วันอังคาร ที่ 15 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายเพียร กันติ๊บ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลแม่ข้าวต้ม พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานส่วนตำบล พนักงานจ้างสังกัด อบต.แม่ข้าวต้ม และนายเสวตร์ แรงจริง ประธานสภา อบต.แม่ข้าวต้ม พร้อมด้วย รองประธานสภา อบต. และสมาชิกสภา อบต.แม่ข้าวต้ม ร่วมกิจกรรมจิตอาสา โครงการพัฒนาพื้นที่ตามแนวพระราชดำริและหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 “โครงการพัฒนาและแก้ไขปัญหาแหล่งน้ำเพื่ออุปโภคบริโภค การสร้างฝายลำห้วยมะยม” และกิจกรรมโครงการ “จิตอาสา เราทำความดีด้วยหัวใจ” ณ บริเวณลำห้วยมะยม หมู่ที่ 22 บ้านโล๊ะป่าห้า ตำบลแม่ข้าวต้ม โดยมีนายบุญส่ง ตินารี นายอำเภอเมืองเชียงราย เป็นประธานในพิธี