วันที่ 17 มกราคม 2567 นายเพียร กันติ๊บ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลแม่ข้าวต้ม ได้นำพนักงานส่วนตำบล พนักงานจ้าง และบุคลากรในสังกัด ร่วมกิจกรรมประกาศนโยบายไม่รับของขวัญ (No Gift Policy) ในการแข่งขันกีฬาผู้สูงอายุ ซึ่งมีผู้สูงอายุและประชาชน จำนวน 200 คน ได้รับทราบนโยบายการไม่รับของขวัญหรือของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy) ขององค์การบริหารส่วนตำบลแม่ข้าวต้ม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567