วันเสาร์ ที่ 16 กันยายน 2566 โรงเรียนอนุบาลองค์การบริหารส่วนตำบลแม่ข้าวต้ม โครงการพัฒนางานระบบการประกันคุณภาพภายในสถานศึกษา นายภพธนภัต คำสุรันทร์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลองค์การบริหารส่วนตำบลแม่ข้าวต้ม เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการในครั้งนี้ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้โรงเรียนมีระบบการประกันคุณภาพการศึกษาภายในสถานศึกษามีประสิทธิภาพและได้มาตรฐานตามที่มาตรฐานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยแห่งชาติกําหนด และจัดทํารายงานประจําปี เสนอต่อหน่วยงานต้นสังกัด หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง และเปิด เผยต่อสาธารณชนเพื่อนําไปสู่การพัฒนาคุณภาพและมาตรฐานการศึกษา และเพื่อรองรับการประกันคุณภาพภายนอก และได้รับเกียรติจาก คุณธัญญรัตน์ คำสุรันทร์ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ เทศบาลนครเชียงราย มาเป็นวิทยากรให้ความรู้