ในวันที่ 19 กันยายน 2566 โรงเรียนอนุบาลองค์การบริหารส่วนตำบลแม่ข้าวต้ม นำโดยนายภพธนภัต คำสุรันทร์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลองค์การบริหารส่วนตำบลแม่ข้าวต้ม ได้จัดกิจกรรม “เปิดโลกกว้าง สร้างรอยยิ้ม ให้กับเด็กนักเรียน (ดูหนังฟรี)” ณ โรงหนังเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ บิ๊กซี เชียงราย 2 โดยมีนักเรียน ชั้นอนุบาล 1 อนุบาล 2 อนุบาล 3 รวมทั้งครูและบุคลากร เข้าร่วมกิจกรรมรวมทั้งสิ้น 135 คน